Hành vi tẩy xóa, sửa chữa làm sai lệch nội dung chứng chỉ hành nghề đo đạc và bản đồ bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:18/02/2020

Xin nhờ sự hỗ trợ của chuyên viên: Về hành vi tẩy xóa, sửa chữa làm sai lệch nội dung chứng chỉ hành nghề đo đạc và bản đồ có mức xử phạt bao nhiêu? Ngoài hình thức phạt tiền, còn có hình thức phạt bổ sung nào không? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1a và Khoản 5 Điều 5 Nghị định 18/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 01/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      - Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      Tẩy xóa, sửa chữa làm sai lệch nội dung chứng chỉ hành nghề đo đạc và bản đồ.

      - Hình thức xử phạt bổ sung:

      Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính.

      Như vậy, mức phạt hành vi tẩy xóa, sửa chữa làm sai lệch nội dung chứng chỉ hành nghề đo đạc và bản đồ là từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn