Hình thức đầu tư xây dựng nhà ở công vụ

Ngày hỏi:03/11/2018

Tôi hiện đang tìm hiểu về hoạt động xây dựng. Cụ thể tôi muốn tìm hiểu về nhà ở công vụ. Ban tư vấn cho tôi hỏi hình thức đầu tư xây dựng nhà ở công vụ được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban tư vấn. Cảm ơn!

Thanh Tâm - Bình Dương

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Hình thức đầu tư xây dựng nhà ở công vụ được quy định tại Điều 21 Nghị định 99/2015/NĐ-CP hướng dẫn Luật Nhà ở, theo đó:

    Nhà nước trực tiếp đầu tư bằng vốn ngân sách, bao gồm ngân sách trung ương và ngân sách địa phương để đầu tư xây dựng nhà ở công vụ hoặc mua nhà ở thương mại làm nhà ở công vụ.

    Việc bố trí vốn từ ngân sách để đầu tư xây dựng hoặc mua nhà ở thương mại làm nhà ở công vụ phải căn cứ vào kế hoạch phát triển nhà ở công vụ, dự án đầu tư xây dựng hoặc mua nhà ở thương mại để làm nhà ở công vụ đã được cơ quan có thẩm quyền chấp thuận, theo quy định của pháp luật về ngân sách và đầu tư công.

    Trên đây là tư vấn về hình thức đầu tư xây dựng nhà ở công vụ. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chúc sức khỏe và thành công!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn