Hoạt động xuất bản bản đồ được quy định như thế nào kể từ ngày 01/01/2019?

Ngày hỏi:24/07/2018

Hoạt động xuất bản bản đồ được quy định như thế nào kể từ ngày 01/01/2019? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Trọng Nghĩa. Hiện tôi đang có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Từ ngày 01/01/2019, hoạt động xuất bản bản đồ được quy định ra sao? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Hi vọng sớm nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hoạt động xuất bản bản đồ được quy định như thế nào kể từ ngày 01/01/2019?
      (ảnh minh họa)
    • Từ ngày 01/01/2019, hoạt động xuất bản bản đồ được quy định tại Điều 50 Luật Đo đạc và bản đồ 2018 với nội dung như sau:

      - Bộ Tài nguyên và Môi trường tổ chức xuất bản hệ thống bản đồ địa hình quốc gia và bản đồ chuyên ngành phục vụ quản lý nhà nước theo quy định.

      - Bộ, cơ quan ngang Bộ, cơ quan thuộc Chính phủ, Ủy ban nhân dân cấp tỉnh tổ chức xuất bản các loại bản đồ phục vụ quản lý nhà nước theo quy định.

      - Tổ chức, cá nhân xuất bản sản phẩm bản đồ không thuộc quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều 50 Luật Đo đạc và bản đồ 2018.

      Trên đây là nội dung trả lời về hoạt động xuất bản bản đồ. Để biết thêm thông tin về vấn đề này, bạn vui lòng tham khảo thêm tại Luật Đo đạc và bản đồ 2018.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn