Mảnh bản đồ địa chính được biên tập để in lại trong các trường hợp nào?

Ngày hỏi:03/09/2018

Nhờ Ban tư vấn hãy giải đáp giúp tôi vấn đề sau: Mảnh bản đồ địa chính được biên tập để in lại trong các trường hợp nào? Hy vọng anh/chị giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn! 

Quỳnh Nhi - nhi*****@gmail.com

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Mảnh bản đồ địa chính được biên tập để in lại trong các trường hợp được quy định tại Khoản 4 Điều 17 Thông tư 25/2014/TT-BTNMT về bản đồ địa chính do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành, theo đó:

    Mảnh bản đồ địa chính được biên tập để in lại trong các trường hợp sau:

    1. Thay đổi đường địa giới hành chính liên quan đến mảnh bản đồ địa chính;

    2. Số lượng thửa đất có biến động do đo vẽ bổ sung, chỉnh lý biến động trên bản đồ về ranh giới, số hiệu thửa, loại đất, diện tích chiếm trên 40% số lượng thửa đất trên mảnh bản đồ in trước đó.

    Trên đây là tư vấn về trường hợp mảnh bản đồ địa chính được biên tập để in lại. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 25/2014/TT-BTNMT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chúc sức khỏe và thành công!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn