Người nước ngoài có được thực hiện dịch vụ môi giới bất động sản tại Việt Nam không?

Ngày hỏi:19/02/2019

Tôi đang tìm hiểu về pháp luật kinh doanh bất động sản và có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp. Cụ thể, cho tôi hỏi: Người nước ngoài có được thực hiện dịch vụ môi giới bất động sản tại Việt Nam không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Người nước ngoài có được thực hiện dịch vụ môi giới bất động sản tại Việt Nam không?
      (ảnh minh họa)
    • Về vấn đề này của bạn thì tại Điều 60 Luật Kinh doanh bất động sản 2014 có quy định như sau:

      Tổ chức, cá nhân trong nước, người Việt Nam định cư ở nước ngoài, tổ chức, cá nhân nước ngoài có quyền kinh doanh các dịch vụ môi giới bất động sản, sàn giao dịch bất động sản, tư vấn bất động sản, quản lý bất động sản theo quy định của Luật kinh doanh bất động sản.

      => Như vậy, theo quy định này thì người nước ngoài hoàn toàn có thể thực hiện dịch vụ môi giới bất động sản tại Việt Nam nếu đáp ứng được các điều kiện quy định tại Luật Kinh doanh bất động sản bạn nhé.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn