Những đối tượng nào không phải chịu thuế sử dụng đất phi nông nghiệp?

Ngày hỏi:01/10/2013
Những đối tượng nào không phải chịu thuế sử dụng đất phi nông nghiệp?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 3 Luật số 48/2010/QH12 ngày 17 tháng 06 năm 2010 quy định những đối tượng sau không phải chịu thuế sử dụng đất phi nông nghiệp:

      1. Đất sử dụng vào mục đích công cộng bao gồm: đất giao thông, thủy lợi; đất xây dựng công trình văn hóa, y tế, giáo dục và đào tạo, thể dục thể thao phục vụ lợi ích công cộng; đất có di tích lịch sử - văn hóa, danh lam thắng cảnh; đất xây dựng công trình công cộng khác theo quy định của Chính phủ;
      2. Đất do cơ sở tôn giáo sử dụng;
      3. Đất làm nghĩa trang, nghĩa địa;
      4. Đất sông, ngòi, kênh, rạch, suối và mặt nước chuyên dùng;
      5. Đất có công trình là đình, đền, miếu, am, từ đường, nhà thờ họ;
      6. Đất xây dựng trụ sở cơ quan, xây dựng công trình sự nghiệp, đất sử dụng vào mục đích quốc phòng, an ninh;
      7. Đất phi nông nghiệp khác theo quy định của pháp luật.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn