Quân nhân đã tham gia dự án nhà ở xã hội có được tham gia chính sách nhà ở trong quân đội nữa không?

Ngày hỏi:28/10/2019

Tôi là quân nhân nếu đã tham gia dự án nhà ở xã hội vậy tôi có được tham gia chính sách nhà ở, đất ở trong quân đội nữa không.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quân nhân đã tham gia dự án nhà ở xã hội có được tham gia chính sách nhà ở trong quân đội nữa không?
      (ảnh minh họa)
    • Điều 3 Thông tư 177/2011/TT-BQP quy định:

      Cán bộ, nhân viên được xét tham gia nhà ở, đất ở chính sách trong Quân đội phải có đủ các điều kiện sau:

      1. Đã có đủ 10 năm công tác trở lên cả ở trong và ngoài Quân đội (thời gian công tác ngoài Quân đội chỉ tính giai đoạn trong biên chế được hưởng lương từ ngân sách nhà nước);

      2. Chưa được thụ hưởng chính sách về nhà ở, đất ở (cả bên vợ hoặc bên chồng) dưới một trong các hình thức quy định tại Điều 4 Thông tư này;

      3. Có đơn xin tham gia dự án phát triển nhà ở, đất ở khi có thông báo của cấp có thẩm quyền (theo Mẫu số 1, Phụ lục 1 ban hành, kèm theo Thông tư này).

      Do đó, nếu đã tham gia dự án nhà ở xã hội (thuộc Điều 4 văn bản này) thì bạn không thuộc đối tượng trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn