Quyền của cá nhân hành nghề độc lập về đo đạc và bản đồ được quy định như thế nào tại Luật Đo đạc và bản đồ 2018?

Ngày hỏi:25/07/2018

Quyền của cá nhân hành nghề độc lập về đo đạc và bản đồ được quy định như thế nào tại Luật Đo đạc và bản đồ 2018? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Đức Thọ. Trong quá trình làm việc tôi có thắc mắc và muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Tại Luật Đo đạc và bản đồ 2018, quyền của cá nhân hành nghề độc lập về đo đạc và bản đồ được quy định ra sao? Mong sớm nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Luật Đo đạc và bản đồ 2018 (có hiệu lực từ ngày 01/01/2019), quyền của cá nhân hành nghề độc lập về đo đạc và bản đồ được quy định tại Khoản 1 Điều 56 với nội dung như sau:

      - Hành nghề đo đạc và bản đồ theo quy định của Luật Đo đạc và bản đồ 2018;

      - Tham gia xây dựng chính sách, pháp luật về đo đạc và bản đồ;

      - Hợp tác về đo đạc và bản đồ với tổ chức, cá nhân trong nước, nước ngoài theo quy định của pháp luật;

      Trên đây là nội dung trả lời về quyền của cá nhân hành nghề độc lập về đo đạc và bản đồ. Để rõ hơn thông tin về vấn đề này, bạn vui lòng tham khảo thêm tại Luật Đo đạc và bản đồ 2018.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn