Sản phẩm giao nộp cập nhật của công tác cập nhật bản đồ chuẩn biên giới quốc gia

Ngày hỏi:06/03/2019

Xin chào anh chị, tôi có chút vấn đề cần được giải đáp: Anh chị cho tôi hỏi sản phẩm giao nộp cập nhật của công tác cập nhật bản đồ chuẩn biên giới quốc gia được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

Bá Lộc - Quảng Trị

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 18 Thông tư 17/2018/TT-BTNMT thì Sản phẩm giao nộp cập nhật của công tác cập nhật bản đồ chuẩn biên giới quốc gia như sau:

      1. Việc đóng gói, giao nộp sản phẩm chỉ được thực hiện sau khi đã thông qua công tác kiểm tra, thẩm định và nghiệm thu các cấp theo quy định của Bộ Tài nguyên và Môi trường.

      2. Sản phẩm giao nộp bao gồm:

      - Bản đồ chuẩn biên giới quốc gia in trên giấy và dạng số ghi trên thiết bị lưu trữ;

      - Bản đồ nền dạng số đã được cập nhật, bổ sung đối tượng địa lý có sự thay đổi ghi trên thiết bị lưu trữ;

      - Bản mô tả đường biên giới đã được bổ sung đối tượng địa lý có sự thay đổi so với tài liệu pháp lý và bản đồ đính kèm hiệp định về biên giới.

      Trên đây là quy định về sản phẩm giao nộp cập nhật của công tác cập nhật bản đồ chuẩn biên giới quốc gia.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hoạch định biên giới quốc gia
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn