Thẩm quyền xử phạt của Chánh Thanh tra Sở trong lĩnh vực đất đai

Ngày hỏi:17/01/2020

Theo quy định thẩm quyền xử phạt của Chánh Thanh tra Sở xử phạt trong lĩnh vực đất đai như thế nào? Mong nhận được giải đáp từ anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 39 Nghị định 91/2019/NĐ-CP quy định thẩm quyền xử phạt của Chánh Thanh tra Sở xử phạt trong lĩnh vực đất đai, cụ thể như sau:

      - Phạt cảnh cáo;

      - Phạt tiền đến 50.000.000 đồng;

      - Tịch thu các giấy tờ đã bị tẩy xóa, sửa chữa, làm sai lệch nội dung; giấy tờ giả đã sử dụng trong việc sử dụng đất;

      - Tước quyền sử dụng giấy phép hoạt động dịch vụ tư vấn trong lĩnh vực đất đai có thời hạn hoặc đình chỉ hoạt động dịch vụ tư vấn trong lĩnh vực đất đai có thời hạn;

      - Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại khoản 3 Điều 5 Nghị định 91/2019/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Thẩm quyền xử phạt
    Lĩnh vực đất đai
    Xử lý vi phạm hành chính
    Vi phạm hành chính
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn