Thời hạn báo trước để đơn phương chấm dứt hợp đồng thê nhà, công trình xây dựng

Ngày hỏi:16/02/2019

Tôi được biết theo quy định của pháp luật thì các bên có quyền đơn phương chấm dứt hợp đồng thuê nhà, công trình xây dựng. Liên quan đến vấn đề này Ban biên tập cho tôi hỏi: Thời hạn báo trước để đơn phương chấm dứt hợp đồng thê nhà, công trình xây dựng được quy định là bao lâu?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời hạn báo trước để đơn phương chấm dứt hợp đồng thê nhà, công trình xây dựng được quy định tại Khoản 3 Điều 30 Luật Kinh doanh bất động sản 2014. Cụ thể như sau:

      Bên đơn phương chấm dứt thực hiện hợp đồng thuê nhà, công trình xây dựng phải báo cho bên kia biết trước 01 tháng nếu không có thỏa thuận khác.

      Như vậy, theo quy định trên thì bên thuê và bên cho thuê nhà, công trình xây dựng phải báo trước cho bên kia trước 01 tháng nếu trong hợp đồng thuê nhà, công trình xây dựng trước đó không có thỏa thuận khác.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn