Thu thập tài liệu, dữ liệu xây dựng cơ sở dữ liệu quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất do cơ quan trung ương tổ chức xây dựng

Ngày hỏi:25/07/2017

Thu thập tài liệu, dữ liệu xây dựng cơ sở dữ liệu quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất do cơ quan trung ương tổ chức xây dựng được pháp luật quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là một công chức nhà nước vì yêu cầu công việc nên tôi có tìm hiểu thêm về cơ sở dữ liệu quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất, nhưng có một thắc mắc tôi muốn nhờ Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp như sau: Thu thập tài liệu, dữ liệu xây dựng cơ sở dữ liệu quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất do cơ quan trung ương tổ chức xây dựng được pháp luật quy định như thế nào? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn!

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thu thập tài liệu, dữ liệu xây dựng cơ sở dữ liệu quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất do cơ quan trung ương tổ chức xây dựng được pháp luật quy định tại Điều 67 Thông tư 05/2017/TT-BTNMT quy định về quy trình xây dựng cơ sở dữ liệu đất đai do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành như sau:

      1. Tài liệu, dữ liệu về Nghị quyết của Quốc hội, báo cáo thuyết minh tổng hợp.

      2. Bản đồ hiện trạng sử dụng đất, bản đồ quy hoạch sử dụng đất và bản đồ điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất cấp quốc gia, các vùng kinh tế - xã hội.

      3. Bản đồ chuyên đề (nếu có).

      4. Các tài liệu, dữ liệu và các cơ sở dữ liệu khác có liên quan đến xây dựng cơ sở dữ liệu quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất.

      Theo đó tại Khoản 2 Điều 5 Thông tư 75/2015/TT-BTNMT dữ liệu thuộc tính quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất bao gồm các nhóm dữ liệu sau đây:

      a) Nhóm dữ liệu quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất cấp tỉnh;

      b) Nhóm dữ liệu quy hoạch sử dụng đất cấp huyện;

      c) Nhóm dữ liệu kế hoạch sử dụng đất hàng năm cấp huyện.

      Trên đây là nội dung câu trả lời về thu thập tài liệu, dữ liệu xây dựng cơ sở dữ liệu quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất do cơ quan trung ương tổ chức xây dựng Để hiểu rõ và chi tiết hơn về vấn đề này bạn có thể tìm đọc và tham khảo thêm tại Thông tư 05/2017/TT-BTNMT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn