Thuê đất trong khu công nghiệp có được cấp quyền sử dụng? Ngày hỏi:09/05/2017

Tôi xin hỏi, trường hợp thuê lại đất của dự án trong khu công nghiệp đã được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất thì bên thuê có được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất không?
 

Nội dung này được Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Hà Tĩnh tư vấn như sau:

  • Thuê đất trong khu công nghiệp có được cấp quyền sử dụng?
    (ảnh minh họa)
  • Theo quy định tại Khoản 3 Điều 19 Nghị định 43/2014/NĐ-CP ngày 15/5/2014 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Đất đai thì người thuê, thuê lại đất của người sử dụng đất không được cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất; trừ trường hợp thuê, thuê lại đất của nhà đầu tư xây dựng, kinh doanh kết cấu hạ tầng trong khu công nghiệp thì được cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất.


Nguồn:

Cổng Thông tin điện tử Chính phủ
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn