Tiêu chuẩn diện tích được phép sử dụng đối với nhà ở công vụ là bao nhiêu mét vuông ?

Ngày hỏi:29/08/2019

Tôi biết chỉ một số đối tượng được mua nhà ở công vụ. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi tiêu chuẩn diện tích được phép sử dụng đối với nhà ở công vụ được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 2 Quyết định 27/2015/QĐ-TTg quy định tiêu chuẩn diện tích được phép sử dụng đối với nhà ở công vụ, cụ thể như sau:

      TT

      Loại nhà

      Diện tích đất (m2)

      Tổng diện tích sử dụng (m2)

      I

      BIỆT THỰ

      1

      Loại A

      450 - 500

      300 - 350

      2

      Loại B

      350 -400

      250 - 300

      II

      CĂN HỘ CHUNG CƯ KHU VỰC ĐÔ THỊ

      1

      Căn hộ loại 1

      -

      140 - 160

      2

      Căn hộ loại 2

      -

      100 - 115

      3

      Căn hộ loại 3

      -

      80 - 90

      4

      Căn hộ loại 4

      -

      60 - 70

      5

      Căn hộ loại 5

      -

      25 - 45

      III

      CĂN NHÀ KHU VỰC NÔNG THÔN

      1

      Căn nhà loại 1

      -

      80 - 90

      2

      Căn nhà loại 2

      -

      55 - 65

      3

      Căn nhà loại 3

      -

      40 - 45

      4

      Căn nhà loại 4

      -

      25 - 35

      Trên đây là tiêu chuẩn diện tích được phép sử dụng đối với nhà ở công vụ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn