Xử phạt hành vi tẩy xóa, sửa chữa làm sai lệch nội dung giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ như thế nào?

Ngày hỏi:18/02/2020

Tôi có thắc mắc mong được giải đáp. Hành vi tẩy xóa, sửa chữa làm sai lệch nội dung giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ thì mức xử phạt mới nhất luật quy định là bao nhiêu? Đối với hành vi này, pháp luật có quy định về hình thức xử phạt bổ sung hay không? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3b và Khoản 5 Điều 5 Nghị định 18/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 01/04/2020) thì hành vi tẩy xóa, sửa chữa làm sai lệch nội dung giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ được quy định như sau:

      - Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng;

      - Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính;

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT