Ai được hưởng phụ cấp quốc phòng, an ninh?

Ngày hỏi:31/08/2019

Tôi hiện tại là nhân viên cơ yếu trong bộ đội biên phòng. Theo thông tư 07 thì đối tượng như tôi có được hưởng phụ cấp an ninh quôc phòng không? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 2 Thông tư 07/2017/TT-BNV các đối tượng được hưởng phụ cấp quốc phòng an ninh, cụ thể như sau:

      Người làm việc trong tổ chức cơ yếu thuộc biên chế hưởng lương từ ngân sách nhà nước, gồm:

      - Người làm công tác cơ yếu là quân nhân, công an nhân dân;

      - Người làm công tác cơ yếu không phải là quân nhân, công an nhân dân;

      - Người làm công tác khác trong tổ chức cơ yếu;

      - Học viên cơ yếu.

      Những đối tượng sau không được hưởng phụ cấp quốc phòng, như sau:

      - Người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động một số loại công việc trong tổ chức cơ yếu không xếp lương theo thang lương, bảng lương do Nhà nước quy định;

      - Người đã có quyết định thôi việc, phục viên, xuất ngũ, nghỉ hưu.

      Bên cạnh đó theo Khoản 4 Điều 7 Thông tư 07/2017/TT-BNV mức hưởng phụ cấp quốc phòng an ninh đối với người là trong tổ chức cơ yếu là 30%.

      Như vậy, bạn đang là nhân viên cơ yếu trong bộ đội biên phòng thì bạn vẫn được hưởng phụ cấp quốc phòng an ninh với mức là 30%.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn