Bảng lương đối với các ngạch công chức chuyên ngành văn thư áp dụng từ 20/9/2019

Ngày hỏi:06/08/2019

Cho hỏi theo quy định mới thì bảng lương đối với các Ngạch công chức chuyên ngành văn thư được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được phản hồi!

minhngoc**@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Bảng lương đối với các ngạch công chức chuyên ngành văn thư áp dụng từ 20/9/2019
      (ảnh minh họa)
    • Điều 2 Thông tư 10/2019/TT-BNV (Có hiệu lực từ 20/09/2019) quy định Áp dụng bảng lương đối với các ngạch công chức chuyên ngành văn thư như sau:

      1. Các ngạch công chức chuyên ngành văn thư quy định tại Thông tư số 14/2014/TT-BNV được áp dụng Bảng 2 (Bảng lương chuyên môn, nghiệp vụ đối với cán bộ, công chức trong các cơ quan nhà nước) ban hành kèm theo Nghị định số 204/2004/NĐ-CP ngày 14 tháng 12 năm 2004 của Chính phủ về chế độ tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức và lực lượng vũ trang, cụ thể như sau:

      a) Ngạch văn thư chính (mã số 02.006) áp dụng bảng lương công chức loại A2 (nhóm 1);

      b) Ngạch văn thư (mã số 02.007) áp dụng bảng lương công chức loại A1;

      c) Ngạch văn thư trung cấp (mã số 02.008) áp dụng bảng lương công chức loại B.

      2. Trường hợp công chức được tuyển dụng vào vị trí việc làm có yêu cầu ngạch công chức tương ứng là ngạch văn thư trung cấp nhưng có trình độ cao đẳng trở lên thì bổ nhiệm vào ngạch văn thư trung cấp và áp dụng bảng lương của công chức loại B.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi. Để tham khảo thêm các nội dung có liên quan, bạn có thể xem thêm tại Thông tư 10/2019/TT-BNV.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT