Báo cáo, giám sát tình hình thực hiện kết quả đàm phán giá thuốc

Ngày hỏi:29/08/2019

Xin chào, tôi đang tìm hiểu các quy định về đấu thầu thuốc tại các cơ sở y tế công lập theo quy định mới. Anh chị cho tôi hỏi việc báo cáo, giám sát tình hình thực hiện kết quả đàm phán giá thuốc được quy định như thế nào? 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 4 và Khoản 5 Điều 46 Thông tư 15/2019/TT-BYT (có hiệu lực ngày 01/10/2019) thì:

      - Báo cáo tình hình thực hiện kết quả đàm phán giá thuốc:

      Nhà thầu cung cấp thuốc theo hình thức đàm phán giá và các cơ sở y tế có trách nhiệm báo cáo kết quả thực hiện hợp đồng cung cấp thuốc theo hình thức đàm phán giá về Trung tâm Mua sắm tập trung thuốc Quốc gia theo quy định tại Khoản 12 Điều 40 Thông tư này.

      - Giám sát, điều tiết quá trình thực hiện thỏa thuận khung:

      Trung tâm Mua sắm tập trung thuốc Quốc gia có trách nhiệm giám sát, điều tiết việc cung cấp và sử dụng các thuốc đã được lựa chọn thông qua đàm phán giá theo thỏa thuận khung đã ký kết theo quy định tại Khoản 13 Điều 40 Thông tư này.

      Trên đây là quy định về báo cáo, giám sát tình hình thực hiện kết quả đàm phán giá thuốc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn