Báo cáo tình hình sử dụng lao động nước ngoài

Ngày hỏi:10/07/2014
Công ty của chúng tôi mới thành lập, giám đốc là người nước ngoài ( làm việc và đóng thuế TNCN theo diện không cư trú tại Việt Nam). Theo Nghị Định 102/NĐ-CP, giám đốc của chúng tôi không phải đăng ký giấy phép lao động. Vậy công ty chúng tôi có cần phải nộp những báo cáo gì cho sở lao động và thương binh xã hội hay không? Người hỏi: Nguyễn Thu Hằng ( 02:50 10/07/2014)

    Nội dung này được Ủy ban Nhân dân Tp.Hà Nội, Cổng thông tin điện tử tư vấn như sau:

    • Về câu hỏi của bạn, mời bạn tham Điều 11, Khoản 5, Khoản 9, Điều 14, mục Tổ chức Thực hiện của Thông tư 03/2014/TT-BLĐTBXH hướng dẫn Nghị định 102/2013/NĐ-CP hướng dẫn Bộ luật lao động về lao động nước ngoài làm việc tại Việt Nam do Bộ trưởng Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội ban hành.

      Để biết thêm thông tin đề nghị bạn liên hệ đến Sở Lao động Thương binh và Xã hội
      Địa chỉ: Số 75 Nguyễn Chí Thanh, Đống Đa, Hà Nội
      Điện thoại: 04 38358868.


    Nguồn:

    Cổng Giao tiếp điện tử Hà Nội
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn