Biên bản phiên họp Ủy ban nhân dân được quy định thế nào?

Ngày hỏi:15/11/2016

Biên bản phiên họp Ủy ban nhân dân được quy định thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Ngọc, đang sinh sống ở Lâm Đồng, tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi Biên bản phiên họp Ủy ban nhân dân quy định bắt buộc như thế nào? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Thanh Ngọc_091**)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Biên bản phiên họp Ủy ban nhân dân được quy định tại Điều 119 Luật tổ chức chính quyền địa phương 2015, theo đó:

    Các phiên họp Ủy ban nhân dân phải được lập thành biên bản. Biên bản phải ghi đầy đủ nội dung các ý kiến phát biểu và diễn biến của phiên họp, ý kiến kết luận của chủ tọa phiên họp hoặc kết quả biểu quyết.

    Trên đây là quy định về biên bản phiên họp Ủy ban nhân dân. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Luật tổ chức chính quyền địa phương 2015.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn