Biên chế công chức của UBND cấp tỉnh thuộc thẩm quyền cơ quan nào?

Ngày hỏi:10/06/2020

Tôi đang công chức đang công tác tại UBND tỉnh, sắp đến cơ quan có điều chỉnh biên chế công chức, vậy cho tôi hỏi cơ quan nào có thẩm quyền quyêt định biên chế công chức của tôi theo quy định mới nhất?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 15 Nghị định 62/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 20/7/2020) thì Trách nhiệm của Hội đồng nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương trong quyết định biên chế công chức được quy định như sau:

      Quyết định biên chế công chức trong cơ quan của Hội đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân cấp tỉnh, cấp huyện trong số biên chế được cơ quan có thẩm quyền giao.

      Như vậy, Hội đồng nhân dân cấp tỉnh nơi bạn đang công tác có thẩm quyền quyết định biên chế công chức đối vớ công chức thuộc UBND tỉnh.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT