Bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành đo đạc bản đồ

Ngày hỏi:22/08/2017

Bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành đo đạc bản đồ được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi hiện đang làm trong lĩnh vực đo đạc bản đồ. Tôi có một thắc mắc mong được Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành đo đạc bản đồ được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Lương Anh (093***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành đo đạc bản đồ được quy định tại Điều 8 Thông tư liên tịch 57/2015/TTLT-BTNMT-BNV quy định mã số và tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành đo đạc bản đồ do Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường - Bộ Nội vụ ban hành như sau:

      Trường hợp viên chức đã được chuyển xếp ngạch và xếp lương hoặc bổ nhiệm vào các ngạch trắc địa bản đồ theo quy định tại Quyết định số 07/2008/QĐ-BTNMT ngày 06 tháng 10 năm 2008 của Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và Môi trường ban hành tiêu chuẩn nghiệp vụ các ngạch viên chức ngành tài nguyên và môi trường (sau đây viết tắt là Quyết định số 07/2008/QĐ-BTNMT) và Thông tư liên tịch số 30/2010/TTLT-BTNMT-BNV ngày 25 tháng 11 năm 2010 của Bộ Tài nguyên và Môi trường - Bộ Nội vụ hướng dẫn chuyển xếp ngạch và xếp lương viên chức ngành tài nguyên và môi trường (sau đây viết tắt là Thông tư liên tịch số 30/2010/TTLT-BTNMT-BNV) được bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp, như sau:

      - Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp đo đạc bản đồ viên hạng II (mã số V.06.06.16) đối với viên chức đang giữ ngạch trắc địa bản đồ viên chính (mã số ngạch 14.233).

      - Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp đo đạc bản đồ viên hạng III (mã số V.06.06.17) đối với viên chức đang giữ ngạch trắc địa bản đồ viên (mã số ngạch 14.234).

      - Bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp đo đạc bản đồ viên hạng IV (mã số V.06.06.18) đối với viên chức đang giữ các ngạch trắc địa bản đồ viên cao đẳng (mã số ngạch 14.235) và trắc địa bản đồ viên trung cấp (mã số ngạch 14.236).

      Trên đây là nội dung quy định về bổ nhiệm vào chức danh nghề nghiệp viên chức chuyên ngành đo đạc bản đồ. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư liên tịch 57/2015/TTLT-BTNMT-BNV.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT