Các mẫu phiếu sử dụng trong cung cấp thông tin theo yêu cầu

Ngày hỏi:15/02/2019

Xin chào, tôi đang tìm hiểu các quy định về tiếp cận và cung cấp thông tin. Anh chị cho tôi hỏi theo quy định hiện nay thì việc các mẫu phiếu sử dụng trong cung cấp thông tin theo yêu cầu được quy định như thế nào? Mong anh chị giải đáp giúp tôi, cảm ơn anh chị rất nhiều.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Các mẫu phiếu sử dụng trong cung cấp thông tin theo yêu cầu được quy định tại Điều 5 Nghị định 13/2018/NĐ-CP hướng dẫn chi tiết luật tiếp cận thông tin, cụ thể như sau:

      1. Các mẫu phiếu sử dụng trong cung cấp thông tin theo yêu cầu tại Phụ lục ban hành kèm theo Nghị định này gồm:

      - Mẫu Phiếu yêu cầu cung cấp thông tin: Mẫu số 01a hoặc Mẫu số 01b;

      - Mẫu Phiếu tiếp nhận yêu cầu cung cấp thông tin: Mẫu số 02;

      - Mẫu Phiếu giải quyết yêu cầu cung cấp thông tin: Mẫu số 03;

      - Mẫu Thông báo gia hạn yêu cầu cung cấp thông tin: Mẫu số 04;

      - Mẫu Thông báo từ chối yêu cầu cung cấp thông tin: Mẫu số 05.

      2. Trường hợp yêu cầu cung cấp thông tin quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều 7 Luật tiếp cận thông tin thì phải kèm theo văn bản chấp thuận của cá nhân, tổ chức liên quan. Mẫu văn bản chấp thuận của cá nhân, tổ chức liên quan được thực hiện theo Mẫu số 06 tại Phụ lục ban hành kèm theo Nghị định này.

      Trên đây là quy định về các mẫu phiếu sử dụng trong cung cấp thông tin theo yêu cầu. Chi tiết bạn có thể xem thêm tại Nghị định 13/2018/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn