Các tổ chức tham mưu tổng hợp và chuyên môn nghiệp vụ của Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch

Ngày hỏi:14/09/2017

Các tổ chức tham mưu tổng hợp và chuyên môn nghiệp vụ của Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Hoàng Tú hiện đang sống và làm việc tại Long An. Tôi đang tìm hiểu về cơ cấu tổ chức của Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch để phục vụ cho nhu cầu công việc. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi các tổ chức tham mưu tổng hợp và chuyên môn nghiệp vụ của Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch được quy định như thế nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Các tổ chức tham mưu tổng hợp và chuyên môn nghiệp vụ của Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch được quy định tại Khoản 2 Điều 3 Thông tư liên tịch 07/2015/TTLT-BVHTTDL-BNV hướng dẫn chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và cơ cấu tổ chức của Sở Văn hoá, Thể thao và Du lịch thuộc Ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương; Phòng Văn hoá và Thông tin thuộc Ủy ban nhân dân huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh do Bộ trưởng Bộ Văn hoá, Thể thao và Du lịch - Bộ Nội vụ ban hành, theo đó: 

    Các tổ chức tham mưu tổng hợp và chuyên môn nghiệp vụ của Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch bao gồm:

    Số lượng tổ chức tham mưu tổng hợp và chuyên môn nghiệp vụ không quá 10 phòng, gồm:

    a) Văn phòng;

    b) Thanh tra;

    c) Phòng Kế hoạch - Tài chính;

    d) Phòng Tổ chức - Pháp chế;

    đ) Phòng Quản lý văn hoá;

    e) Phòng Xây dựng nếp sống văn hoá và gia đình;

    g) Phòng Quản lý thể dục thể thao;

    h) Phòng Quản lý du lịch;

    i) Phòng Quản lý di sản văn hóa;

    k) Phòng Nghệ thuật hoặc Phòng Thể thao thành tích cao hoặc Phòng Quy hoạch, phát triển tài nguyên du lịch;

    Không nhất thiết các Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch có tổ chức quy định tại Điểm k Khoản này.

    Trên đây là tư vấn về các tổ chức tham mưu tổng hợp và chuyên môn nghiệp vụ của Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư liên tịch 07/2015/TTLT-BVHTTDL-BNV. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn. 

    Chào thân ái và chúc sức khỏe! 


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn