Cách chức các chức danh trong cơ quan thi hành án hình sự Bộ quốc phòng khi nào?

Ngày hỏi:23/12/2019

Cho tôi hỏi theo quy định mới của Bộ quốc phòng về tổ chức bộ máy cơ quan thi hành án hình sự trong quân đội, thì các chức danh trong cơ quan thi hành án hình sự Bộ quốc phòng bị cách chức khi nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 9 Thông tư 183/2019/TT-BQP (Có hiệu lực ngày 22/01/2020) quy định như sau:

      Thủ trưởng, Phó Thủ trưởng cơ quan quản lý thi hành án hình sự thuộc Bộ Quốc phòng, Thủ trưởng, Phó Thủ trưởng cơ quan thi hành án hình sự cấp quân khu bị cách chức khi bị kết tội bằng bản án có hiệu lực pháp luật của Tòa án quân sự hoặc bị kỷ luật bằng một trong các hình thức giáng chức, cách chức giáng cấp bậc quân hàm, tước quân hàm sĩ quan, tước danh hiệu quân nhân.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn