Cán bộ đang trong thời gian thi nâng bậc thì có được hoãn gọi đào tạo sĩ quan dự bị không?

Ngày hỏi:20/07/2020

Tôi đang là cán bộ xã và tháng 9/2020 tôi thi nâng bậc tại cơ quan. Thời gian này tôi được gọi đào tạo sĩ quan dự bị. Cho tôi hỏi tôi đang thi nâng bậc thì có được hoãn gọi đào tạo sĩ quan dự bị đợt này không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điểm b Khoản 4 Điều 7 Nghị định 79/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 21/8/2020) quy định:

      Trường hợp thời gian tập trung đào tạo sĩ quan dự bị trùng với thời gian thi nâng bậc, thi kết thúc khóa học nghiệp vụ tại chức (có chứng nhận của cơ quan, đơn vị nơi làm việc) thì được hoãn gọi đào tạo sĩ quan dự bị đợt đó.

      Như vậy, bạn là cán bộ đang trong thời gian thi nâng bậc tại cơ quan thì thuộc đối tượng được hoãn gọi đào tạo sĩ quan dự bị đợt này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn