Chế độ đối với cộng tác viên thanh tra giao thông được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:20/09/2016

Chế độ đối với cộng tác viên thanh tra giao thông được quy định như thế nào? Chào ban biên tập Thư Ký Luật! Hiện tôi đang có những thắc mắc trong ngành thanh tra giao thông vận tại. Mong các anh chị hỗ trợ. Các anh chị cho tôi hỏi: Chế độ đối với cộng tác viên thanh tra giao thông được quy định như thế nào? Rất mong nhận được câu trả lời của quý anh chị, tôi xin chân thành cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định hiện hành tại Điều 23 Thông tư 68/2013/TT-BGTVT thì chế độ đối với cộng tác viên thanh tra giao thông được quy định như sau:

      1. Được cơ quan quản lý trực tiếp trả nguyên lương và phụ cấp (nếu có), được thanh toán tiền công tác phí.

      2. Được cơ quan trưng tập cung cấp các điều kiện, phương tiện làm việc cần thiết.

      3. Được bồi dưỡng, tập huấn nghiệp vụ thanh tra.

      4. Được khen thưởng theo quy định của pháp luật về khen thưởng.

      5. Được hưởng các chế độ theo quy định của pháp luật.

      Chế độ đối với cộng tác viên thanh tra giao thông được quy định tại Thông tư 68/2013/TT-BGTVT quy định về thanh tra viên, công chức thanh tra chuyên ngành và công tác viên thanh tra ngành giao thông vận tải.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn