Chế độ kiểm tra thuế tại trụ sở của người nộp thuế như thế nào?

Ngày hỏi:18/11/2010
Chế độ kiểm tra thuế tại trụ sở của người nộp thuế như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo Điều 78 Luật sửa đổi bổ sung một số điều của Luật quản lý thuế, quy định việc kiểm tra thuế tại trụ sở của người nộp thuế theo tiêu thức đánh giá rủi ro, theo chuyên đề kế hoạch hàng năm do thủ trưởng cơ quan thuế cấp trên phê duyệt và kiểm tra tại trụ sở của người nộp thuế không quá 1 lần trong 1 năm.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn