Chế độ ưu tiên đối với Thạc sỹ

Ngày hỏi:14/06/2013
Cho e hỏi: Em trúng tuyển viên chức tại trường học, làm thiết bị thí nghiệm. Em được trưng tập lên công tác cho đơn vị hành chính sự nghiệp phù hợp về lĩnh vực chuyên môn của em. Hiện em đã có bằng Thạc sỹ theo đúng chuyên ngành đang công tác. Vậy em muốn biết chế độ ưu tiên đói với em cụ thể như thế nào? em sinh năm 1983. Em muốn chuyển hẳn lên công tác tại đơn vị sự nghiệp hành chính này thì phải đáp ứng đủ những yêu cầu gì? Em đang rất cần biết những thông tin này. Xin chân thành cảm ơn! Người hỏi: Phạm Thị Liên ( 02:40 14/06/2013)

    Nội dung này được Ủy ban Nhân dân Tp.Hà Nội, Cổng thông tin điện tử tư vấn như sau:

    • ​Về câu hỏi này, mời bạn tham khảo Điều 22, Mục 6 Nghị định 29/2012/NĐ-CP ngày 12/4/2012 của Chính phủ Về tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức.

      Để biết thêm thông tin, đề nghị bạn liên hệ với Sở Nội vụ Hà Nội
      Địa chỉ: Số 18B, phố Lê Thánh Tông, quận Hoàn Kiếm, Hà Nội
      Điện thoại: 04.39335176
      Để được hỗ trợ.
      Trân trọng!


    Nguồn:

    Cổng Giao tiếp điện tử Hà Nội
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn