Chi bộ cơ sở họp thường lệ mỗi tháng mấy lần?

Ngày hỏi:24/01/2019

Các anh/chị cho tôi hỏi: Theo quy định thì chi bộ cơ sở họp thường lệ mỗi tháng mấy lần? Vấn đề này được quy định tại đâu? Mong nhận được phản hồi.

(khanh_trang****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 6 Điều 22 Điều lệ Đảng Cộng sản Việt Nam 2011, có quy định:

      Đảng bộ cơ sở họp thường lệ mỗi năm hai lần; họp bất thường khi cần. Chi bộ cơ sở họp thường lệ mỗi tháng một lần; họp bất thường khi cần.

      => Như vậy, Chi bộ cơ sở họp thường lệ mỗi tháng một lần; họp bất thường khi cần.

      Đồng thời chúng tôi hỗ trợ thêm:

      - Đảng uỷ, chi uỷ cơ sở họp thường lệ mỗi tháng một lần; họp bất thường khi cần.

      - Đại hội đại biểu hoặc đại hội đảng viên của tổ chức cơ sở đảng do cấp uỷ cơ sở triệu tập năm năm một lần; có thể triệu tập sớm hoặc muộn hơn nhưng không quá một năm.

      Trên đây là nội dung tư vấn. Mong là những thông tin chia sẻ trên đây sẽ giúp ích cho bạn.

      Trân trọng và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn