Chủ tịch hội người cao tuổi có phải công chức xã không?

Ngày hỏi:15/07/2020

Anh chị cho em hỏi về những người là công chức ở xã theo quy định mới nhất. Chủ tịch hội người cao tuổi có phải công chức xã không ạ? Em cảm ơn rất nhiều.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 3 Nghị định 92/2009/NĐ-CP thì công chức cấp xã có các chức danh sau đây:

      - Trưởng Công an;

      - Chỉ huy trưởng Quân sự;

      - Văn phòng – thống kê;

      - Địa chính – xây dựng – đô thị và môi trường (đối với phường, thị trấn) hoặc địa chính – nông nghiệp – xây dựng và môi trường (đối với xã);

      - Tài chính – kế toán;

      - Tư pháp – hộ tịch;

      - Văn hóa – xã hội.

      Như vậy Chủ tịch hội người cao tuổi không phải là công chức cấp xã.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn