Chưa xem xét tinh giản biên chế đối với bệnh nhân ung thư?

Ngày hỏi:13/11/2020

Cho hỏi một người phải nằm viện điều trị ung thư thì thời điểm này có xem xét tinh giản biên chế hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 7 Nghị định 108/2014/NĐ-CP quy định chưa xem xét tinh giản biên chế như sau:

      1. Những người đang trong thời gian ốm đau có xác nhận của cơ quan y tế có thẩm quyền.

      2. Cán bộ, công chức, viên chức và người lao động đang trong thời gian mang thai, nghỉ thai sản, đang nuôi con dưới 36 tháng tuổi.

      3. Những người đang trong thời gian xem xét kỷ luật hoặc truy cứu trách nhiệm hình sự.

      Như vậy, đối với bệnh nhân ung thư đang điều trị có xác nhận của cơ quan y tế có thẩm quyền sẽ chưa xem xét tinh giản biên chế.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn