Chưa xem xét tinh giản biên chế đối với viên chức đang nuôi con dưới 36 tháng tuổi đúng không?

Ngày hỏi:13/11/2020

Mong được giải đáp, trường hợp vợ tôi là viên chức đang nuôi con 23 tháng tuổi thì sẽ chưa xem xét tinh giản biên chế đúng không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chưa xem xét tinh giản biên chế đối với viên chức đang nuôi con dưới 36 tháng tuổi đúng không?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 2 Điều 7 Nghị định 108/2014/NĐ-CP quy định trường hợp chưa xem xét tinh giản biên chế như sau:

      - Những người đang trong thời gian ốm đau có xác nhận của cơ quan y tế có thẩm quyền.

      - Cán bộ, công chức, viên chức và người lao động đang trong thời gian mang thai, nghỉ thai sản, đang nuôi con dưới 36 tháng tuổi.

      Như vậy, trường hợp vợ bạn đang nuôi con dưới 36 tháng tuôi thì chưa xem xét tinh giản biên chế theo quy định trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn