Chức trách Kế toán viên trung cấp áp dụng từ năm 2020

Ngày hỏi:11/12/2019

Chào tổ tư vấn. Được biết là Bộ Tài chính vừa mới ban hành quy định mới về tiêu chuẩn chuyên môn, nghiệp vụ của kế toán. Theo đó thì chức trách của Kế toán viên trung cấp thì được quy định cụ thể thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chức trách Kế toán viên trung cấp (mã số 06.032) được quy định tại Khoản 1 Điều 8 Thông tư 77/2019/TT-BTC (có hiệu lực từ 01/01/2020), cụ thể như sau:

      Kế toán viên trung cấp là công chức chuyên môn nghiệp vụ làm việc tại các đơn vị kế toán cấp cơ sở trong các cơ quan, tổ chức sử dụng kinh phí ngân sách nhà nước, thực hiện các công việc kế toán ở đơn vị có khối lượng kế toán không lớn hoặc một phần hành kế toán ở đơn vị kế toán.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn