Chứng thực bản sao có bắt buộc phải đầy đủ số trang?

Ngày hỏi:13/03/2020

Chào chuyên viên cho mình hỏi: Chứng thực bản sao có bắt buộc phải đầy đủ số trang hay không? Trích dẫn văn bản mới nhất. Cảm ơn! 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 10 Thông tư 01/2020/TT-BTP (Có hiệu lực từ 20/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      Bản sao từ bản chính để chứng thực phải gồm đầy đủ số trang có thông tin của bản chính.

      Ví dụ: chứng thực bản sao từ bản chính sổ hộ khẩu thì phải chụp đầy đủ trang bìa và các trang của sổ đã ghi thông tin về các thành viên có tên trong sổ; chứng thực hộ chiếu thì phải chụp cả trang bìa và toàn bộ các trang của hộ chiếu có ghi thông tin.

      Như vậy, Điều này đồng nghĩa với việc, chứng thực bản sao từ bản chính đối với các bản chính có nhiều trang thì phải chụp đầy đủ trang bìa và các trang đã ghi thông tin.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chứng thực bản sao
    Thủ tục chứng thực
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn