Chương trình bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp hạng II học trong bao lâu?

Ngày hỏi:24/03/2021

Tôi có ý định đi học chứng chỉ bồi dưỡng giáo viên hạng II. Không biết theo quy định thì chương trình bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp hạng II học trong bao lâu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 4 Điều 17 Nghị định 101/2017/NĐ-CP quy định về chương trình, tài liệu bồi dưỡng, bồi dưỡng, trong đó:

      Chương trình, tài liệu bồi dưỡng theo tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp viên chức, thời gian thực hiện tối thiểu là 06 tuần, tối đa là 08 tuần, gồm:

      - Chương trình, tài liệu bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp hạng IV;

      - Chương trình, tài liệu bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp hạng III;

      - Chương trình, tài liệu bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp hạng II;

      - Chương trình, tài liệu bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp hạng I.

      Như vậy, trường hợp chương trình, tài liệu bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp hạng II có thời gian thực hiện tối thiểu là 06 tuần và tối đa là 08 tuần. Tùy tình hình mà đơn vị sẽ sắp xếp cho phù hợp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn