Chương trình đánh giá chất lượng cán bộ, công chức, viên chức

Ngày hỏi:17/01/2018

Chương trình đánh giá chất lượng cán bộ, công chức, viên chức được quy định như thế nào? Xin chào Ban Biên tập. Tôi tên Mai Linh, hiện nay tôi đang sinh sống và làm việc tại Đồng Nai. Tôi cần tìm hiểu một số quy định liên quan đến đánh giá chất lượng bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức. Ban Biên tập cho tôi hỏi: Chương trình đánh giá chất lượng cán bộ, công chức, viên chức được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận được câu trả lời của Ban Biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn.      

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 5 Thông tư 10/2017/TT-BNV (Có hiệu lực từ 01/03/2018) về quy định đánh giá chất lượng bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức do Bộ trưởng Bộ Nội vụ ban hành thì Chương trình đánh giá chất lượng cán bộ, công chức, viên chức được quy định như sau:

      1. Tính phù hợp của chương trình

      a) Sự phù hợp của chương trình với mục tiêu bồi dưỡng;

      b) Sự phù hợp của chương trình với học viên;

      c) Thời gian thực hiện chương trình.

      2. Tính khoa học của chương trình

      a) Tính chính xác của nội dung chương trình;

      b) Tính cập nhật của nội dung chương trình.

      3. Tính cân đối của chương trình

      a) Tính cân đối giữa nội dung chương trình với thời gian khóa bồi dưỡng;

      b) Tính cân đối giữa các chuyên đề trong chương trình;

      c) Tính cân đối giữa nội dung lý thuyết và thực hành, thực tế.

      4. Tính ứng dụng của chương trình

      a) Mức độ đáp ứng của chương trình với nhu cầu của học viên;

      b) Mức độ đáp ứng của chương trình với yêu cầu thực tiễn công việc của học viên.

      5. Hình thức của chương trình

      a) Chương trình được trình bày khoa học;

      b) Sử dụng ngôn ngữ chính xác.

      Trên đây là nội dung tư vấn về Chương trình đánh giá chất lượng cán bộ, công chức, viên chức. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này vui lòng tham khảo thêm tại Thông tư 10/2017/TT-BNV.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn