Có 2 năm liên tiếp bị xếp loại không hoàn thành nhiệm vụ thì có được giữ chức xã đội phó không?

Ngày hỏi:26/02/2019

Chào anh chị, hiện tại tôi đang giữ chức vụ Chỉ huy phó Ban chỉ huy quân sự cấp xã (xã đội phó). Năm trước tôi bị đơn vị xếp loại không hoàn thành nhiệm vụ. Tôi có chút thắc mắc là Có 2 năm liên tiếp bị xếp loại "không hoàn thành nhiệm vụ" thì có được giữ chức xã đội phó không? Mong anh chị giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ tại Điều 20 Thông tư liên tịch 01/2013/TTLT-BNV-BQP quy định Các trường hợp thôi giữ chức vụ trong Ban chỉ huy quân sự cấp xã như sau:

      1. Không thuộc đối tượng quy hoạch cán bộ, công chức và người hoạt động không chuyên trách cấp xã.

      2. Theo nguyện vọng chính đáng và có đơn xin thôi việc được Ủy ban nhân dân cấp huyện đồng ý.

      3. Có 2 năm liên tiếp bị cơ quan có thẩm quyền đánh giá ở mức “không hoàn thành nhiệm vụ”.

      4. Không chấp hành, phục tùng sự phân công của tổ chức.

      5. Bị xử lý kỷ luật bằng hình thức giáng chức, cách chức.

      6. Trong thời gian được cử đi đào tạo bị kỷ luật buộc thôi học.

      7. Nghỉ hưu, nghỉ chế độ.

      Như vậy, đối với trường hợp có 2 năm liên tiếp bị cơ quan có thẩm quyền đánh giá ở mức "không hoàn thành nhiệm vụ" thì sẽ thôi chức vụ trong Ban chỉ huy quân sự cấp xã.

      Trên đây là quy định về các trường hợp thôi giữ chức vụ trong Ban chỉ huy quân sự cấp xã.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn