Có nhất thiết phải chứng thực tại UBND cấp xã không?

Có nhất thiết phải chứng thực tại UBND cấp xã không?

    Nội dung này được Cơ sở dữ liệu Quốc gia về văn bản pháp luật tư vấn như sau:

    • Việc chứng thực được thực hiện ở cơ quan nào phụ thuộc vào việc giấy tờ, văn bản cần chứng thực là tiếng Việt hay tiếng nước ngoài và người yêu cầu chứng thực đến cơ quan chứng thực nào là thuận lợi hơn. Căn cứ Nghị định số 79/2007/NĐ-CP ngày 18/5/2007 về cấp bản sao từ sổ gốc, chứng thực bản sao từ bản chính, chứng thực chữ ký và Nghị định số 04/2012/NĐ-CP ngày 20/01/2012 sửa đổi Điều 5 của Nghị định số 79/2007/NĐ-CP thì UBND cấp xã chỉ chứng thực bản sao từ bản chính, chứng thực chữ ký giấy tờ, văn bản tiếng Việt. Do đó, việc chứng thực nói chung không nhất thiết phải chứng thực tại UBND cấp xã.


    Nguồn:

    CƠ SỞ DỮ LIỆU QUỐC GIA VỀ VĂN BẢN PHÁP LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Công chứng chứng thực
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn