Cơ sở xây dựng tiêu chuẩn, hạn mức đầu tư dự trữ ngoại hối nhà nước

Ngày hỏi:19/11/2016

Cơ sở xây dựng tiêu chuẩn, hạn mức đầu tư dự trữ ngoại hối nhà nước được quy định thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Thanh, đang sinh sống ở Thành phố Hồ Chí Minh, tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi cơ sở xây dựng tiêu chuẩn, hạn mức đầu tư dự trữ ngoại hối nhà nước được quy định thế nào? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Nhật Thanh_093**)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ sở xây dựng tiêu chuẩn, hạn mức đầu tư dự trữ ngoại hối nhà nước được quy định tại Khoản 4 Điều 6 Nghị định 50/2014/NĐ-CP về quản lý dự trữ ngoại hối nhà nước, theo đó, cơ sở xây dựng tiêu chuẩn, hạn mức đầu tư:

      a) Quy mô dự trữ ngoại hối nhà nước;

      b) Dự báo diễn biến tình hình thị trường tài chính quốc tế và thị trường ngoại hối trong nước;

      c) Hệ thống xếp hạng của các tổ chức xếp hạng tín nhiệm có uy tín trên thế giới.

      Trên đây là quy định về cơ sở xây dựng tiêu chuẩn, hạn mức đầu tư dự trữ ngoại hối nhà nước. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 50/2014/NĐ-CP về quản lý dự trữ ngoại hối nhà nước.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn