Cơ sở y tế Công an nhân dân là gì?

Ngày hỏi:18/04/2017

Cơ sở y tế Công an nhân dân là gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một thắc mắc mong được ban biên tập giúp đỡ. Cơ sở y tế Công an nhân dân được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Ngọc Linh_093454*****

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Cơ sở y tế Công an nhân dân được định nghĩa tại Khoản 1 Điều 4 Thông tư 64/2009/TT-BCA quy định thực hiện dân chủ trong cơ sở y tế Công an nhân dân như sau:

    Cơ sở y tế Công an nhân dân là các cơ sở khám bệnh, chữa bệnh do Bộ Công an và Công an các đơn vị, địa phương quản lý, bao gồm: bệnh viện, bệnh xá, phòng khám bệnh (không có giường bệnh).

    Trên đây là định nghĩa về Cơ sở y tế Công an nhân dân. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại Thông tư 64/2009/TT-BCA.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn