Có thể mời mấy đồng chí lãnh đạo cao nhất của Đảng, Nhà nước tham dự lễ kỷ niệm ngày truyền thống?

Ngày hỏi:10/11/2020

Xin hỏi Đơn vị tổ chức Lễ kỷ niệm ngày truyền thống có thể mời được bao nhiêu đồng chí lãnh đạo cao nhất của Đảng, Nhà nước tham dự lễ? (Nếu có thể mời).

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 12 Nghị định 111/2018/NĐ-CP có quy định về đại biểu, khách mời dự lễ kỷ niệm như sau:

      Đại biểu, khách mời tham dự lễ kỷ niệm do đơn vị tổ chức quyết định; thành phần, số lượng khách mời phù hợp với quy mô, điều kiện tổ chức lễ kỷ niệm.

      Trường hợp mời lãnh đạo cao nhất của Đảng, Nhà nước, đơn vị tổ chức mời không quá 02 trong 04 đồng chí: Tổng Bí thư, Chủ tịch nước, Thủ tướng Chính phủ, Chủ tịch Quốc hội.

      Như vậy trong trường hợp có mời lãnh đạo cao nhất của Đảng, Nhà nước thì đơn vị tổ chức không mời quá 02 trong 04 đồng chí: Tổng Bí thư, Chủ tịch nước, Thủ tướng Chính phủ, Chủ tịch Quốc hội.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Lễ kỷ niệm
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn