Có thể nhờ phòng công chứng giữ di chúc không?

Ngày hỏi:22/01/2015
Bố tôi vừa đến UBND phường để làm di chúc. Ông có thể nhờ Phòng Công chứng lưu giữ?

    Nội dung này được Báo Người đưa tin tư vấn như sau:

    • Được (Ông có thể nhờ Phòng Công chứng lưu giữ). Điều 51 Nghị định 75 ngày 8/12/2000 của Chính phủ cho phép các phòng công chứng nhận lưu giữ di chúc của người dân, không phân biệt di chúc đó lập ở đâu.

      Nguồn: nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn