Công chức lãnh đạo ngành hải quan được cấp cúc cấp hiệu vàng hay bạc?

Ngày hỏi:17/04/2021

Công chức lãnh đạo ngành hải quan được cấp cúc cấp hiệu vàng hay bạc? Xin được hỏi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Công chức lãnh đạo ngành hải quan được cấp cúc cấp hiệu vàng hay bạc?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điểm b Khoản 1 Điều 10 Nghị định 02/2021/NĐ-CP quy định về cấp hiệu hải quan sử dụng cho trang phục xuân - hè, thu - đông và lễ phục, trong đó:

      Cúc cấp hiệu: Có hình nổi ngôi sao 05 cánh ở giữa hai bông lúa, được gắn ở đầu nhọn của nền cấp hiệu.

      - Công chức, viên chức giữ chức vụ lãnh đạo: Sử dụng cúc màu vàng.

      - Công chức, viên chức không giữ chức vụ lãnh đạo: Sử dụng cúc màu bạc.

      Như vậy, đối với công chức giữ chức vụ lãnh đạo trong ngành hải quan sẽ được sử dụng cúc màu vàng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn