Công nhận phòng thí nghiệm chuyên ngành xây dựng

Ngày hỏi:23/10/2012
Tôi tên là Lê Minh Thuận hiện đang công tác tại phòng thí nghiệm chuyên ngành xây dựng LAS-XD51 - Công ty cổ phần Tư vấn và Đầu tư xây dựng Vinaconex có địa chỉ: 44 Minh Khai - TP Thanh Hóa. Tôi xin được hỏi Quý Bộ một số vấn đề như sau: - Phòng thí nghiệm LAS-XD 51 được Bộ Xây dựng công nhận theo quyết định số: 82/QĐ-BXD ngày 08 tháng 3 năm 2010. Trong quyết định ghi rõ hiệu lực từ ngày ký đến hết ngày 08 tháng 3 năm 2013 nhưng theo điều 7 thông tư 06/2011/TT-BXD ngày 21 tháng 6 năm 2011 thì phòng thí nghiệm LAS-XD 51 không phải công nhận lại. Vì vậy tôi muốn hỏi Bộ là phòng chúng tôi có cần phải đổi quyết định trên không? (Công ty chủ quản phòng đã thực hiện hệ thống quản lý chất lượng ISO 9001-2008 từ năm 2008). - Nếu đơn vị chủ quản của phòng thí nghiệm đổi tên nhưng không thay đổi địa điểm và mô hình hoạt động thì phòng thí nghiệm có cần phải xin công nhận lại không?

    Nội dung này được Vụ Khoa học công nghệ và môi trường tư vấn như sau:

    • Theo thông tư 06/2011/TT-BXD, Quyết định số 82/QĐ-BXD ngày 8/3/2010 vẫn giữ nguyên hiệu lực.

      Nếu thay đổi các thông tin nêu ở Điều 1 của Quyết định số 82/QĐ-BXD, đơn vị cần phải thực hiện đánh giá và công nhận lại.


    Nguồn:

    Cổng thông tin điện tử Bộ Xây dựng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn