Đăng ký lại chữ ký mẫu của cộng tác viên dịch thuật giấy tờ, văn bản nước ngoài để chứng thực của Phòng Tư pháp

Ngày hỏi:29/04/2020

Việc đăng ký lại chữ ký mẫu của cộng tác viên dịch thuật giấy tờ, văn bản nước ngoài để chứng thực của Phòng Tư pháp được quy định như thế nào? Trên là thắc mắc của bạn Hùng Anh đến từ Nghệ An, gửi về cho Ban biên tập mong nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điều 19 Thông tư 01/2020/TT-BTP, có quy định về việc đăng ký lại chữ ký mẫu của cộng tác viên dịch thuật giấy tờ, văn bản nước ngoài để chứng thực của Phòng Tư pháp, như sau:

      Cộng tác viên dịch thuật khi ký hợp đồng với Phòng Tư pháp phải đăng ký chữ ký mẫu theo quy định tại Điều 29 Nghị định số 23/2015/NĐ-CP. Trường hợp muốn thay đổi chữ ký thì cộng tác viên phải có văn bản đề nghị đăng ký lại chữ ký mẫu và ký 03 (ba) chữ ký trong Văn bản đề nghị đăng ký chữ ký mẫu. Việc ký 03 (ba) chữ ký mẫu được thực hiện trước mặt Trưởng phòng Tư pháp.

      Ban biên tập phản hồi thông tin.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Bản sao chứng thực
    Công chứng chứng thực
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn