Danh hiệu thi đua trong ngành Công Thương

Ngày hỏi:08/02/2018

Danh hiệu thi đua trong ngành Công Thương được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập. Tôi tên Ngọc Minh, hiện nay tôi đang sống và làm việc tại Đồng Nai. Tôi cần tìm hiểu quy định về công tác thi đua, khen thưởng trong ngành Công Thương. Ban biên tập cho tôi hỏi: Danh hiệu thi đua trong ngành Công Thương được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn.          

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 11 Thông tư 26/2015/TT-BCT quy định chi tiết thi hành công tác thi đua, khen thưởng trong ngành Công Thương do Bộ trưởng Bộ Công Thương ban hành thì nội dung này được quy định như sau:

      1. Đối với cá nhân

      a) Chiến sĩ thi đua toàn quốc;

      b) Chiến sĩ thi đua cấp Bộ;

      c) Chiến sĩ thi đua cơ sở;

      d) Lao động tiên tiến.

      2. Đối với tập thể

      a) Cờ thi đua của Chính phủ;

      b) Cờ thi đua của Bộ;

      c) Tập thể lao động xuất sắc;

      d) Tập thể lao động tiên tiến.

      Trên đây là nội dung tư vấn về Danh hiệu thi đua trong ngành Công Thương. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này vui lòng tham khảo thêm tại Thông tư 26/2015/TT-BCT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn