Điều chỉnh Báo cáo nghiên cứu khả thi đối với dự án đối tác công tư như thế nào?

Ngày hỏi:05/12/2018

Tôi đang tìm hiểu các quy định về thực hiện các dự án đối tác công tư. Trong giai đoạn chuẩn bị dự án sẽ lập báo cáo nghiên cứu khả thi. Anh chị cho tôi hỏi việc điều chỉnh Báo cáo nghiên cứu khả thi đối với dự án đối tác công tư được quy định như thế nào? Mong anh chị giải đáp giúp tôi, cảm ơn anh chị rất nhiều.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Tại Điều 11 Thông tư 50/2018/TT-BGTVT quy định Điều chỉnh Báo cáo nghiên cứu khả thi như sau:

    - Ban quản lý dự án tổ chức lập, trình Bộ Giao thông vận tải điều chỉnh Báo cáo nghiên cứu khả thi đối với các dự án tại khoản 1 Điều 4 Thông tư này;

    - Cục quản lý chuyên ngành tổ chức lập, trình Bộ Giao thông vận tải điều chỉnh Báo cáo nghiên cứu khả thi đối với các dự án tại khoản 2 Điều 4 Thông tư này;

    - Trường hợp nhà đầu tư, doanh nghiệp dự án lập: Ban quản lý dự án đối với các dự án tại khoản 1 Điều 4 Thông tư này, Cục quản lý chuyên ngành đối với các dự án tại khoản 2 Điều 4 Thông tư này chịu trách nhiệm kiểm tra, rà soát trình Bộ Giao thông vận tải.

    Trên đây là quy định về điều chỉnh Báo cáo nghiên cứu khả thi đối với dự án đối tác công tư.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn