Điều kiện thành lập Ban chỉ huy quân sự cơ quan, tổ chức

Ngày hỏi:23/12/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi Ban chỉ huy quân sự cơ quan, tổ chức được tổ chức trên những điều kiện nào? Mong nhận được tư vấn của anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 21 Luật Dân quân tự vệ 2019 (Có hiệu lực từ 01/07/2020) quy định điều kiện thành lập Ban chỉ huy quân sự cơ quan, tổ chức như sau:

      - Có tổ chức Đảng Cộng sản Việt Nam;

      - Có đơn vị tự vệ của cơ quan, tổ chức.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn