Điều kiện thời gian để nâng bậc lương cấp hàm cơ yếu từ bậc 3 lên bậc 4

Ngày hỏi:13/12/2019

Điều kiện thời gian để nâng bậc lương cấp hàm cơ yếu từ bậc 3 Hệ số lương 5,00 lên bậc 4 là bao nhiêu năm? 

Căn cứ quy định nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều 6 Thông tư 07/2017/TT-BNV quy định về Chế độ nâng bậc lương đối với người làm công tác cơ yếu:

      Theo đó, điều kiện thời gian để nâng bậc lương cấp hàm cơ yếu từ từ bậc 3 hệ số lương 5,00 lên bậc 4 hệ số lương 5,40 là 3 năm.

      Như vậy, theo quy định trên thì điều kiện thời gian để nâng bậc lương cấp hàm cơ yếu từ bậc 3 hệ số lương 5,00 lên bậc 4 hệ số lương 5,40 là 3 năm.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Bậc lương
    Nâng bậc lương
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT